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TSC YAENDESHA MAFUNZO KWA
WATUMISHI WA KADA SAIDIZI

Muwenyekiti wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Prof. Willy Komba akitoa hotuba ya kufungua mafunzo ya
Watumishi wa Kada Saidizi wa TSC Novemba 8, 2021 jijini Dodoma.

MAWASILIANO: Katibu, Ofisi ya Rais, Tume ya Utumishi wa Walimu, Mtaa wa Mtendeni S.L.P 353, DODOMA
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HONGERENI WALIMU KWA KAZI KUBWA MNAYOIFANYA

unawapongeza
walimu kwa
kazi kubwa
wanayofanya
ya kuwalea
watoto kimwili, kiroho,
kiakili na kijamii ili waweze
kuwa raia wema wa
badae wanaoweza kuleta
maendeleo chanya katika
Nchi yetu.

Matokeo ya juhudi
za walimu zinaendelea
kuonekana kutokana
na viwango vya ufaulu
kuendelea  kuongezeka
kwa wanafunzi wa shule
za msingi na sekondari.

Kuanzia mwezi Oktoba
hadi mwishoni mwa mwezi

Mwenyekiti
Paulina Nkwama

Wajumbe

Moses Chitama
Christina Hape
Richard Odongo
Revocatus Misonge
Mectildis Kapinga

Lameck Mbeya

Mhariri Mkuu
Gerard Chami

Mhariri
Adili Mhina

Msanifu Kurasa
Lucas Gordon

BODI YA UHARIRI

Novemba, wanafunzi wa
Darasa la Nne, Darasa la
Saba, Kidato cha Pili na
KidatochaNnewamekuwa
kwenye  mitihani  ya
kitaifa ambapo walikuwa
wanapimwa kwa namna
walimu walivyowaandaa.

Tunapoelekeamwishoni
mwa mwaka, ni imani
yetu kuwa kila mwalimu
ametimiza wajibu wake
ikiwa ni  pamoja na
kufundisha vipindi vyote
alivyopangiwa kwa mujibu
wa taratibu.

TSC tunawatakia
walimu  kila lililojema
wakati wanapowaandaa
wanafunzi kufanya
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T USHIRIKIANG
WETU MZURI WA
WAZAZI UMETURPA
MWANGA BORA
i Wwia, KUMTUMIELA,

mitihani yao ya kumaliza
pili
Tutaendelea

muhula  wa wa
masomo.
kufanya kazi kwa karibu
na walimu, kupokea kero
na malalmiko yao na
kuyatafutia ufumbuzi kwa
mujibu wa Sheria.
Aidha,

kuhakikisha

wanatekeleza majukumu

tutaendelea
walimu

yao kwa kuzingatia Miiko
na Maadili ya kazi hiyo
ili

tuendelee kuandaa

wanafunzi bora kwa

ustawi wa Taifa letu.
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Tume ya Utumishi wa Walimu

Wasiliana nasi kwa Simu: +255 782 366 622 & +255 735-255238 Barua Pepe: secretary@tsc.go.tz

Au fika Ofisi ya Mawasiliano, Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Mtaa wa Mtendeni, S.L.P 353, DODOMA.
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TSC YAENDESHA MAFUNZO KWA
WATUMISHI WA KADA SAIDIZI

Baadhi ya watumishi wa Kada Saidizi wakisikiliza hotuba ya ufunguzi

wa mafunzo yao kutoka kwa Mwenyekiti wa TSC, Prof Lazaro Komba

Na. Mwandishi Wetu, Dodoma

FISI ya Rais Tawala
za Mikoa na Serikali
za Mitaa (TAMISEMI)
imewataka Kaimu
Katibu Wasaidizi 139
Wilayani wa Tume ya Utumishi
wa Walimu (TSC), kuacha
kuwabambikizia makosa walimu
ili  wasionekanane watendaji
wazuri jambo linalosababisha
kutopandishwa kwao madaraja.
Aidha imepiga  marufuku
kuomba au kuweka mazingira ya
rushwa kwa walimu ili waweze
kuwapendekeza majina yao
katika upandishwaji madaraja.
Hayo yalisemwa na Naibu
Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais -
TAMISEMI Mhe. David Silinde,
wakati kifungua Kikao Kazi cha
Kaimu Katibu Wasaidizi wa Tume
kutoka wilaya 139 kilichofanyika

Mheshlmlwa Silinde

alisema hataki kusikia walimu
wanabambikiwa makosa na
Makatibu endapo

atabaini hilo hatua kali dhidi yao

hao na

zitachukuliwa.

“Sitaki  kusikia suala la

kumbambikizia makosa walimu.
Hiyo inachangia kumkosesha
mwalimu nafasi ya kupandishwa
daraja,’alisema Silinde.

Hata hivyo alisema hakuna
sababu ya kuweka bifu na walimu
na kusababisha kuwabambikizia
makosa jamboambalowanajenga
uadui baina yao na kushusha
morali ya utendaji kazi katika
maeneo yao.

Mbali na hilo alisema anapiga
vita suala la rushwa wanalodaiwa
walimu ili waweze kupandishwa
daraja katika ngazi walizokuwa

nazo shuleni kwani Katibu
Wasaidizi wanatakiwa kutenda
haki na sio kuingia katika

ubadhirifu, uvunjaji Sheria, na
uonevu.

AlisemaTAMISEMI ikibainikuna
Katibu Msaidizi anayefanya hivyo
basi hatua kali zitachukuliwa dhidi
yake kwani Serikali inawaamini
sana kutokana na utendaji kazi
wao.

“Nawapongeza sana kwenye

Muwenyekiti wa TSC, Prof. Willy Komba (mwenye suti nyekudu kwa

waliokaa) akiwa kattka picha ya pamoja na baadhi ya wajumbe wa

mafunzo ya watumishi wa Kada Saizi. Kushoto kwa Muwenyekiti ni

Katibu wa TSC, Paulina Nkwama na wa kwanza upande wa kulia wa

Muwenyekiti (kwa Waliokaa) ni Mkurugenzi wa Idara ya Utawala na

Usimamizi wa Rasilimali Watu, Moses Chitama. Wengine (waliokaa) ni
wakufunzi wa Mafunzo hayo.
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suala la kupandisha walimu
madaraja, lakini nasisitiza
kuwa rushwa iachwe kwani

walimu wenye sifa wanapaswa
kupewa nafasi ya kupandishwa
madaraja,’alisema Silinde.

Alisema rushwa ni adui wa
haki na haipaswi kuingizwa kazini
hivyo ni vema wakaliacha na
kuwapa nafasi walimu ya kufanya
kazi kwa bidi bila makandokando
yoyote.

Akizungumzia suala la fedha
zilizotolewa na Mheshimiwa Rais
alisema jumla ya shilingi billioni
536.6 ambazo zilitolewa TAMISEMI
na shilingi billioni 304 zilitengwa
kwa ajili ya miradi ya maendeleo
ya elimu hivyo kusisitiza ziende
zikatumike ipasavyo katika miradi

hiyo.
Mbali na hilo alizitaka
halmashauri kuhakikisha

zinawapatia mara moja Kaimu
Katibu Wasaidizi Wilaya ofisi zenye
hadhi ya kufanyia kazi na sio

TSC YAENDESHA MAFUNZO KWA
WATUMISHI WA KADA SAIDIZI

kuwaacha wakifanya kazi katika
mazingira ambayo hayastahili
na atakayekwenda kinyume na
maelekezo hayo Wizara itachukua
hatua kwa namna ambavyo
itaona inafaa.

Ukiacha hilo alisema ofisi yake
inaliangalia suala la bajeti kwa
jicho la pekee ili kuhakikisha
wanafanya kazi katika mazingira
yenye weledi ambayo yataifanya
Tume na walimu kwa ujumla wao
kufanya kazi kwa weledi mkubwa
na kuleta mafanikio tarajiwa
nchini.

Silinde alitoa wito kwa walimu
kushiriki katika utekelezaji wa
miradi mbalimbali ya elimu hapa
nchini.

Kwa upande wake Katibu
wa TSC Mwl. Paulina Nkwama,
alisema Tume hiyo itahakikisha
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fedha zilizotolewa zitatumika
ipaswavyo katika miradi ambayo
inatekelezwa hapa nchini.

Alisema wanaihakikishia OR-
TAMISEMI kila kitu kilichopangwa
kitakwenda ipasavyo ili miradi
hiyo ikamilike kwa wakati.

“Tumejipanga kuhakikisha
tunatekeleza kile tulichoagizwa
hivyo msiwe na wasiwasi na
Tume,” alisema Nkwama.

Naye Mwenyekiti wa TSC
Profesa Willy Komba alisema
vitendo vya uonevu havitakuwa
na nafasi katika Tume hiyo,
hivyo watahakikisha kila mmoja
anafanya kazi yake bila vya
kuonewa na mtu.

Alisema Tume hiyo inasimamia
haki hivyo suala la rushwa
halipewi nafasi kwenye utendaji
wa Tume wa kila siku.

Muwenyekiti wa TSC, Prof. Willy Komba (mwenye suti nyekudu kwa waliokaa) akiwa katika picha ya pamoja
na baadhi ya wajumbe wa mafunzo ya warumishi wa Kada Saizi. Kushoto kwa Mwenyekiti ni Katibu wa TSC,
Paulina Nkwama na wa kwanza upande wa kulia wa Mwenyekiti (kwa Waliokaa) ni Mkurugenzi wa Idara
va Utawala na Usimamizi wa RasilimaliWatu, Moses Chitama.Wengine (waliokaa) ni wakufunzi wa Mafunzo

hayo.
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TSC TANGA YAING’ARISHA HALMASHAURI YA J1J1,
UPANDISHAIJI VYEO WATUMISHI WA UMMA

Kaimu Katibu Msaidizi wa TSC Wilaya ya Tanga, Naima Twalib

akiongea na Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano ya Serikali, Gerard

Chami wakati walipofanya mazungumszo yaliyolenga kujua utekelezaji
wa magukumu ya TSC katika Wilaya hiyo.

Na. Mwandishi Wetu, Tanga

ume ya Utumishi wa

Walimu (TSC) Wilaya

ya Tanga imefanya

vizuri katika zoezi la

upandishaji madaraja
walimu lililofanyika mwaka huu
2021 na kuifanya Halmashauri
ya lJiji la Tanga kushika nafasi ya
kwanza kitaifa katika halmashauri
zilizofanya vizuri katika zoezi la
kupandisha madaraja watumishi
wa Umma.

Hayo yalibainishwa na
Kaimu Katibu Msaidizi wa TSC
Wilaya ya Tanga, Naima Twalib
wakati wa mahojiano na jarida
hili yaliyofanyika hivi karibuni
katika ofisi za TSC wilayani hapo
ambapo alisema Halmashauri

hiyo ilipatiwa cheti cha kutambua
kazi hiyo kilichotolewa na Katibu
Mkuu Ofisi ya Rais Menejimenti ya
Utumishi wa Umma na Utawala
Bora Juni 22, 2021.

Kaimu Katibu Msaidizi huyo
alieleza kuwa mafanikio hayo
yametokana na ushirikiano uliopo
kati ya Ofisi ya Mkurugenzi wa Jiji
hususan Maafisa Elimu, Maafisa
Utumishi na TSC kitu ambacho
kimefanya shughuli hiyo kwenda
kwa haraka na kumalizika kwa
wakati.

“Hapa tuna ushirikiano
mzuri sana, hata katika zoezi la
kupandisha madaraja walimu
hatukupata ugumu kwa kuwa
hatukuwa na mivutano hata
kidogo. Matokeo ya ushirikiano
huu ndiyo yalifanya Halmashauri

kushika nafasi ya kwanza katika
Halmashauri zote kwa kufanya
vizuri kwenye zoezi hilo, na kama
unavyojua sehemu kubwa ya
watumishi wa umma ni walimu,”
alisema.

Alifafanua kuwa katika zoezi
hilo jumla ya walimu 1013
walipandishwa vyeo ambapo
katika idadi hiyo walimu 546 ni
wa Shule za Msingi na walimu 467
ni wa Shule za Sekondari huku
walimu 70 wa shule za msingi na
walimu 87 wa shule za sekondari
walibadilishiwa vyeo/kazi.

Aliongeza kuwa idadi hiyo ya
walimu waliopandishwa vyeo
ndio waliostahili kupanda huku
akisisitiza kuwa hakuna aliyekuwa
na sifa za kupanda ambaye
hakupandishwa kwa sababu
yoyote ile.

Vilevile, alieleza  kuwa
taratibu za kuhakikisha walimu
waliopandishwa madaraja
wanapata mishahara yao
mipya zilifanyika kwa wakati na
wahusika wote walibadilishiwa
mishahara yao mapema
kitu ambacho kimeondoa
malalamiko yaliyokuwepo siku
za nyuma kutokana na mishahara
kutobadilika kwa wakati.

“Miaka ya nyuma tulizoea
mwalimu anapandishwa daraja

leo lakini inachukua muda
mrefu kupata mshahara wa
cheo kipya. Hili limechangia

walimu kuwa na madeni ya
muda mrefu wanayoidai serikali
na kusababisha  malalamiko
mengi. Lakini kwa awamu hii
tunashukuru kila kitu kilikwenda
vizuri na kila aliyepanda tayari

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)
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TSC TANGA YAING’ARISHA HALMASHAURI YA J131,
UPANDISHAIJI VYEO WATUMISHI WA UMMA

nidhamu ni nzuri kutokana na
elimu inayotolewa mara kwa
mara juu ya sheria kanuni na
taratibu zinazoongoza kada ya
hiyo ambapo walimu wengi
wamekuwa wanazingatia taratibu
husika.

Licha ya mafanikio likuki
yaliyopatikana katika ofisi hiyo,
kiongozi huyo alieleza kuwa
kutokuwepo kwa usafiri wa
uhakika ni moja ya changamoto
zinazokwamisha utoaji huduma
bora kwa wakati hususan pale
ofisi yake inapohitaji kutembelea
walimu katika maeneo yao ya
kazi.

Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano ya Serikali, Gerard Chami (wa Hivyo, alimuomba Katibu wa
tatu kutoka kulia) akiwa katika picha ya pamoja na watumishi wa TSC TSC kuona namna anavyoweza
Wilaya ya Tanga. kuisaidia ofisi hiyo katika suala la

usafiri ili iweze kuendelea kutoa

ana mshahara wa cheo chake," Kiongozi huyo anaendelea huduma kwa walimu katika ubora

Alisema Naima
Aliongeza kuwa pamoja na
ushirikiano  uliokuwepo  kati —
|

kwa kueleza kuwa hali ya unohitajika.
ya mwajiri na TSC, zoezi hilo
lilifanyika kwa ufanisi kutokana

P
na kuwepo kwa vitendea kazi S

vya kutosha ikiwemo kompyuta, Certificate GprpI‘BCIHHUH

. . presented to
printer na shajala ambavyo :
Tanga City Council

vimekuwa vikitolewa na Tume | e SR S |
Makao Makuu kwenye ofisi za CATEGORY: Public Institutions - Local Government Authorities
Wilaya. WINNER No. 1
Wl h . . | In recognition of Outstanding Performaonce in
llaya hiyo 1na jumia ya | Administration and Human Resource Management in the Public Service
walimu 2183 ambapo kati ya Conferred in Dodama an the 22™ day of June, 2021 during AHRM Annual Conference
hao walimu 1284 wa shule za ; Yy veve
msingi na walimu 899 ni wa / Dr. Laurean J. P. Ndumbaro
. . > PERMANENT SECRETARY
ShU|e Za Sekondarl hUku kUklwa /z PRESIDENT'S OFFICE, PUBLIC SERVICE MANAGEMENT

AND GOOD GOVERNANCE
" ¥l ~ -- el

na jumla ya shule za msingi 80
na sekondari 26 ambazo walimu
wake wanahudumiwa na TSC kwa
mujibu wa sheria. Cheti cha pongezi kilichotolewa kwa Halmashauri ya Jyi Tanga.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC) DESEMBA 2021
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NKWAMA AWATAKA WATUMISHI
TSC KUFANYA KAZI KWA WELEDI

Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Paulina Nkwama
akiongea na warumishi wa Kada Saidizi (hawapo pichani) wakati wa
mafunzo ya watumishi hao yaliyofanyika hivi karibuni Jijini Dodoma.

Na. Mwandishi Wetu, Dodoma

atibu wa Tume vya
Utumishi wa Walimu
(TSC), Paulina Nkwama
amewataka watumishi
wa Tume hiyo kufanya
kazi kwa bidii, weledi na maadili
ili kuiwezesha ofisi hiyo kufikia

malengo yake katika kutoa

huduma bora kwa wateja.
Nkwama alitoa kauli

hiyo wakati wa mafunzo vya

watumishi wa TSC wa kada saidizi
yaliyofanyika hivi karibuni jijini
Dodoma na kuhusisha watumishi
wa kada za Makatibu Muhtasi,
Watunza Kumbukumbu pamoja
Wasaidizi wa Ofisi.

Alieleza kuwa kumekuwa na
changamoto mbalimbali katika
utendaji kazi kwa baadhi ya
watumishi kitu kinachosababisha
kinarudisha nyuma jitihada za
tume hiyo kufikia malengo yake

hivyo, Menejimenti ya TSC iliona
kuna haja ya kutoa mafunzo hayo
ili kutatua changamoto hizo.

“Katika utekelezaji wa
majukumu ya kila siku
tumegundua changamoto

zilizopo kwa baadhi ya watumishi
ndiyo maana tunaendelea kutoa
mafunzo ili kuwajengea uwezo
muweze kufanya kazi kwa
kuzingatia Sheria, Taratibu na
Maadili ya kazi katika maeneo
yenu,” alisema Nkwama.

Nkwama alitaja suala la
baadhi ya watumishi kutokuwa
waadilifu katika kutunza siri za
ofisi kuwa ni moja ya changamoto
zilizoonekana katika utendaji
wa siku kwa siku kwa baadhi ya
watumishi huku akisistiza kuwa
moja ya maadili ya mtumishi
wa umma ni kutunza siri na
kuweka wazi kuwa mtumishi
anayekwenda kinyume na
utaratibu huo hawezi kuvumiliwa.

Muwenyekiti wa TSC, Prof. Willy Komba (kushoto) akiwa na Katibu wa
TSC, Paulina Nkwama wakati wa mafunzo ya warumishi wa Kada
Saidizi yaliyofanyika hivi karibuni Fijini Dodoma.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)
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NKWAMA AWATAKA WATUMISHI
TSC KUFANYA KAZI KWA WELEDI

Baadhi ya watumishi wa Kada Saidizi wakiwa katika ukumbi wa
mafunzo.

Changamoto nyingine
iliyobainishwa na kiongozi
huyo ni baadhi ya watumishi
wanauhusika katika kupokea na
kusambaza barua kutoziwasilisha
sehemu zinapotakiwa kufika kwa
wakati kitu ambacho kinaathiri

Tume hiyo kwa ujumla.
“Tumegundua wapo baadhi
yenu ambao wanatoa siri za
ofisi kitu ambacho wote mnajua
kuwa ni kinyume na taratibu za
kazi. Baadhi yenu mnaletewa
barua lakini hamzigongi mhuri

kwa wakati, mwisho tunakuja
kumwambia mteja ulileta barua
yako nje ya muda wakati sio
kweli. Barua zingine zinatakiwa
zisambazwe kwa wahusika na ni
za haraka lakini unakuta zinakaa
siku mbili hazijasambazwa, hiyo
sio sawa na siwezi kuwavumilia
watu wenye tabia hizi," alisema
Nkwama.

Katibu huyo aliendelea kueleza
kuwa baadhi ya watumishi
wanaohusika na uchapaji wa
barua  hawatekelezi  wajibu
wao inavyotakiwa kutokana
na kutozingatia taratibu na
miongozo ya uandishi wa
nyaraka hizo hivyo mafunzo hayo
yatasaidia kuwakumbusha namna
ya kutekeleza majukumu hayo.

Katibu huyo alieleza TSC
imeweka utaratibbu wa kutoa
mafunzo kwa watumishi wake wa
kadazoteilikuondoachangamoto
mbalimbali zinazojitokeza wakati
wa utekelezaji wa majukumu
mbalimbali ya ofisi hiyo.

Mkurugenzi wa Idara ya Utawala na Usimamizi wa

RasilimaliWatu, Moses Chitama akizungumza wakati

wa ufunguzi wa mafunzo ya watumishi wa Kada
Saidizi yaliyofanyika hivi karibuni fijini Dodoma.

Mmoja wa Wawezeshaji wa Mafunzo ya Warumishi
wa Kada Saizi, Dkt. Hamisi Amani kutoka Chuo cha
Utumishi wa Umma akiwasilisha mada wakati wa

mafuzo hayo.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)
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TSC NEWALA YAHAMASISHA
WANAFUNZI KUJIEPUSHA NA
UHUSIANO WA KIMAPENZI

Na. Mwandishi Wetu, Newala

ume ya Utumishi wa

Walimu (TSC) Wilaya

ya Newala imefanya

kongamano la mafunzo

kwa wanafunzi wa kike

wa Shule ya Msingi Kitangiri

Mazoezi na Shule ya Sekondari

Maputi zilizopo wilayani hapo

kwa lengo la kuwahamasisha

wanafunzi wa kike kujiepusha na
uhusianao wa kimapenzi.

Kongamano hilo lililofanyika

hivi  karibuni  katika Ukumbi

wa Chuo cha Walimu Kitangiri
lilihudhuriwa na Mkuu wa Wilaya
ya Newala, Alhaji Rajabu Kundya
ambaye aliwataka wanafunzi wa
kike kuhakikisha wanazingatia
masomo yao na kuachana na
tabia ya kijiingiza katika mapenzi
ili waweze kufikia ndoto zao.
Kundya aliewaeleza wanafunzi
hao kuwa wanategemewa na
wazazi, jamii na taifa hivyo
wanapaaswa kuwa na nidhamu
na bidii katika masomo na

kuepuka kila aina ya vishawishi
ambavyo vitasababisha kuharibu

mipango yao ya baade hususan
katika elimu.

Naye Kaimu Katibu Msaidizi
wa TSC Wilaya ya Newala, Asha
Chambanda  alisema  kuwa
wapo baadhi ya walezi na
waliimu wasio waadilifu ambao
huwarubuni watoto wa kike kwa
lengo la kufanya nao mapenzi
kitu ambacho kinarudisha nyuma
maendelmeo ya watoto hao na
Taifa kwa ujumla.

Hivyo, wamewasihi wale wote
wenye tabia hiyo kuacha mara
moja ili wanafunzi hao waweze
kupata haki yao ya kupata
elimu katika mazingira salama
na waweze kuwa na mchango
chanya kwa jamii na taifa hapo
baadae.

Kaimu Kanbu Msaidizi wa TSC Wilaya ya Newala,
Asha Chambanda akiongea katika kongamano la

MPFkuu wa Wilaya ya Newala, Alhaji Rajabu Kundya
(wa pili kutoka kulia kwa waliokaa) akiwa katika

mafunzo kwa wanafunzi wa kike Llilofanyika hivi  picha ya pamoja na wadau mbalimbali wa elimu

kartbuni wilant Newala, kulia kwake ni Mkuu wa
Wilaya hiyo Alhaji Rajabu Kundya.

-

e

waliohudhuria kongamano la mafunzo kwa wanafunzi
wa kike hlilofanyika hivi karibuni wilani Newala.

Wanafunzi wakiwa kwenye kongamano la mafunzo kwa wanafunzi wa kike Lililofanyika hivi karibuni wilani

Newala.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)
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TSC KIBAHA YAPIGA HATUA USIMAMIZI
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o TSC Wilaya ya Kibaha
inasimamia Halmashauri mbili
ambazo ni Halmashauri ya Miji

Kibaha na Halmashauri ya Wilaya
ya Kibaha a,napo Halmashauri
ya M;ji Kibaha ina jumla ya
Walimu 1531 wanaofundisha
shule 42 za msingi na walimu
676 wanaofundisha shule 12
za sekondari, hivyo kufanya
halmashauri hiyo kuwa na jumla
ya walimu 1531 na shule 54 za
serikali ukiachilia mbali shule
zinazosimamiwa na Shirika la
Elimu Kibaha.

Kwa upande wa Halmashauri
ya Wilaya ya Kibaha kuna jumla ya
walimu 519 ambao wanafundisha
Kaimu Kaubu Msaidizi wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC) shule za msingi 39 huku walimu
Wilaya ya Kibaha, Marco Bahebe akimsikiliza Mkuu wa Kitengo cha wa sekondari wakiwa ni 317
Mauwasiliano ya Serikali, Gerard Chami (hayupo pichani) wakati wa wanaofundisha shule 8, na hivyo

mahojiano maalum yaliyofanyika hivi karibuni katika ofisi za TSC  kufanya Hamlashauri hiyo kuwa
Kibaha.

Na. Mwandishi Wetu, Kibaha

ume ya Utumishi wa

Walimu (TSC) Wilaya ya

Kibaha huenda ikawa

miongoni mwa Ofisi za
TSC ngazi ya Wilaya zinazofanya
vizuri zaidi katika kusimamia
masuala ya nidhamu na Maadili
kwa walimu.

Hilo limebainika hivi karibuni
wakati Jarida la Sauti ya TSC
lilipotembelea ofisi hiyo na
kufanya mahojiano maalumu na
Kaimu Katibu Msaidizi wa TSC

Wilaya hiyo, Marco Bahebe kwa oo, Karibu Msaidizi wa Tume va Utumishi wa Walimu (TSC) Wilaya
lengo la kufahamu mandeleo ya va Kibaha, Marco Bahebe (kulia) akiongea na Mkuu wa Kitengo cha
Wilaya hiyo katika kusimamia Mawasiliano ya Serikali, Gerard Chami wakati wa ziara ya kiongozi
utumishi wa walimu. huyo wilayani Kibaha hivi karibuni.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC) DESEMBA 2021
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na jumla ya walimu 836 na shule
47.

Bahebe alieleza kuwa licha
ya Wilaya hiyo kuwa na jumla ya
walimu 2,367, katika kipindi cha
kuanzia Julai hadi Novemba 2021
hakuna shauri la nidhamu hata
moja lililoripotiwa kwa ngazi ya
shule wala ngazi ya Wilaya.

“Mashauri ya nidhamu
yamepungua sana kwa katika
Wilaya yetu. Kwa miaka ya hivi

karibuni hatujawahi kuwa na
mashauri zaidi ya matatu kwa
mwaka, hata ukiangalia kwa

mwaka huu wa fedha ambao
hatuna shauri hata moja kwa
upande wa Wilaya na hata kwenye
shule zetu,” Alisema Bahebe.

Aliongeza kuwa mafanikio
hayo yamefikiwa kutokana na
juhudi zinazofanywa na ofisi yake
katika kutoa elimu kwa walimu
kuhusu umuhimu wa kufanya kazi
kwa kuzingatia sheria, kanuni,
taratibu na miongozo mbalimbali
inayosimamia kada ya ualimu.

Alifafanua kuwa yeye pamoja
na watumishi wenzake katika ofisi
hiyo wamekuwa na utaratibu wa
kufanya ziara rasmi na zisizo rasmi
kwenye shule wanazozisimiamia
jambo ambalo limefanya walimu
kuendelea kuwa makini na
kuzingatia maadili ya kazi muda
wote.

“Tunafanya ziara mara kwa
mara, kwa mfano mimi na
maafisa wenzangu tunaweza
tukaamua  kugawana  shule

kinaendela hapo.Walimu wakiona
hivyo muda wote wanakuwa
makini katika kuzingatia sheria.
Hii imetusaidia sana kupunguza
ukiukwaji wa maadili,"alisema.
Bahebe ameongeza kuwa
sababu nyingine ya mafanikio
hayo ni utaratibu wa kupokea
taarifa za masuala ya nidhamu
kila mwezi kutoka kwa wakuu
wa shule kitu ambacho kinasaidia
ofisi yake kufanya ufuatiliaji wa
mara kwa mara na kudhibiti
viashiria vya utovu wa maadili
kwa haraka kabla ya kuchukua
hatua za kisheria.
“Tumewaelekeza wakuu wa
shule namna ya kuandaa taarifa
ya masuala ya nidhamu na
kuiwasilisha kwetu kila mwezi.
Pale tunapoona kuna dalili za
utovu wa nidhamu tunachukua

hatua haraka za kuwafikia
wahusika na kuwapa elimu kabla
hatujachukua hatua kwa mujibu
wa sheria,” alisema Bahebe.

Pamoja na Mafanikio hayo,
Kaimu Katibu Msaidizi huyo
anaeleza kuwa zipo changamoto
ndogondogo za  kinidhamu
ikiwemo baadhi ya walimu kuvaa
mavazi yasiyoendana na taratibu
za utumishi wa umma na zile za
utumishi wa walimu.

“Hapa ni mijini na nikaribu
na Jiji la Dar Es Salaam, sasa
kama unavyojua mijini kuna
mwingiliano sana, wapo baadhiya
walimu wetu ambao wanachukua
tabia za mtaani na unakuta wakati
mwingine wanazileta shuleni.Hilo
kwa kwelitumeendeleakulikemea
na walimu wanatuelewa. Alisema
Bahebe.

zinazotuzunguka, asubuhi kila
mtu anapitia shule moja kwa
dakika chache kuangalia nini

Mrumishi wa TSC Wilaya ya Kibaha, Pediganda Myosso akiendelea
kutekeleza majukumu ofisini kwake.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC) DESEMBA 2021



SAUT'
Y TSC

HABARI

KATIBU TSC AWATAKA WALIMU KUTUMIA
CHOMBO HICHO KUWASILISHA MALALAMIKO
NA RUFAA ZA MASUALA YA UTUMISHI

Na. Mwandishi Wetu, Dodoma

ATIBU wa Tume vya

UtumishiwaWalimunchini

(TSC) Paulina Mkwama

mewataka walimu wote
nchini walio katika Utumishi
wa Umma kukata rufaa katika
Tume hiyo pale wasiporidhika na
adhabu wanazopewa kutokana
na kufanya makosa mbalimbali ili
rufaa hizo ziweze kushughulikiwa
na siyo vinginevyo.

Akizungumza na waandishi
wa habari kuhusu majukumu ya
TSC kwa njia ya mtandao katibu
huyo amesema kuwa mwalimu
aliye katika Utumishi wa Umma
anapoona hajaridhika na adhabu
iliyotolewa na mamlaka yake
ya nidhamu ngazi ya wilaya
anapaswa kukata rufaa makao
makuu ya TSC ambapo akiona
bado hajaridhika  anapaswa
kukata rufaa kwa Rais wa Jamhuri

ya Muungano wa Tanzania.

Amesema  kumekuwa na
changamoto kwa baadhi ya
walimu  wanapoadhibiwa na
mamlaka zao za nidhamu ,badala
ya kukata rufaa na kwa kufuata
taratibu zilizopo ,wanaenda kutoa
malalamiko yao kwa vyombo
ambavyo havihusiki nao.

“Kama mwalimu ameadhibiwa
na mamlaka yake ya nidhamu
ngazi ya wilaya anapaswa kukata
rufaa Makao Makuu ya TSC ,lakini
pia akiona bado hajaridhika na
uamuzi uliotolewa na Makao
Makuu anayo haki ya kuakata
rufaa kwa Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania, na siyo
kwenda kulalamikamahalipopote

anapoamua yeye’amesema
Mkwama
Aidha amesema,moja ya

jukumu la TSC ni kuwasimamia
walimu walio katika utumishi wa
umma katika masuala mbalimbali
yakiwemo ya kinidhamu huku

™Y

akibainisha baadhi ya makosa
ambayo  yanaweza kumtia
mwalimu  hatiani  kuwa ni
pamoja na mwalimu kukataa
uhamisho,mwalimu kutoripoti
kazini,mwalimu kufanya vitendo
vya ukatili kwa watoto,mwalimu
kung'ang’ania kituo cha awali ,
mwalimu kushindwa kutekeleza
majukumu aliyopewa na mwajiri
wake pamona na uzembe kazini .

Mkwama amesema,kwa
mwalimu anayebainika
kufanya makossa mbalimbali
anaweza kupewa adhabu
mbalimbali ikiwemo,kushushwa
cheo,kushushwa mshahara ama
kufukuzwa kazi.

Kiongozi huyo amezungumzia
kuhusu maadili ya mwalimu huku
akisema,mwalimu anapaswa
kuwa  katika  haiba  nzuri
inayoendana na maadiliya ualimu
katika mavazi na muonekano
wake wa ujumla.

Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Paulina Nkwama akiwa katika mkutano na waandishi wa
Habari kwa njia ya Mtandao, upande wa kushoto ni Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano ya Serikali, Gerard
Chami na upande kulia ni Afisa Habari, Adili Mhina.
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TSC YAJIVUNIA KUIMARIKA KWA HALI YA

NIDHAMU ZA WALIMU BAGAMOYO NA CHALINZE

MPkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo, Shaurt

Selelenda (kulia) akiongea na Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano ya
Serikali Gerard Chami wakati Mkuu huyo wa Kitengo alipotembelea
Ofist ya Mkurugenzi huyo hivi karibuni.

Na. Mwandishi Wetu,
Bagamoyo

ume ya Utumishi wa

Walimu (TSC) Wilaya ya

Bagamoyo inajivunia

kuimarika kwa nidhamu
za walimu katika halmashauri
ya Bagamoyo na Chalinze ikiwa
ni pamoja na kufanya kazi kwa
bidii na kufuatilia miongozo
yote ya kufundishia na kujifunzia
kama kuandaa maazimio ya kazi,
maandalio ya somo na nukuu za
somo.

Akizungumza na Mkuu wa
Kitengo cha Mawasiliano ya
Serikali Tume Makao Makuu, Ndg.
Gerard Chami, hivi karibuni akiwa
ziarani katika mikoa ya Pwani,
Tanga, na Kilimanjaro, Kaimu
Katibu Msaidizi (KKM) wa TSC
Bagamoyo, Ndg. Titus Ndomba,
alisema; ofisi yake inajivunia
katika usimamizi madhubuti na
utoaji elimu ya maadili ya ualimu
kwa walimu jambo lililopelekea

kuimarika kwa hali ya nidhamu
na kushusha idadi ya mashauri
wanayopokea kutoka zaidi ya 100
mwaka 2017/18 hadi mashauri
yasiyozidi 60 mwaka 2020/21.
KKM Ndomba alisema; “Katika

kipindi cha robo ya kwanza ya
mwaka huu 2021/22 ofisi yangu
imepokea jumla ya mashauri
ya kinidhamu ya walimu 18
yanayohusiana na utoro kazini,
vyeti bandia, lugha chafu, na
kuchangisha fedha za mafunzo
ya ziada kwa wanafunzi (Tuition),
ambapo mashauri yote 18
yameshatolewa uamuzi na Kamati
ya Wilaya kwa walimu husika
kupewa onyo, kupunguziwa
mshahara na wengine kufukuzwa
kazi kwa mujibu wa Sheria,
Kanuni na Taratibu za Utumishi
wa Walimu na Utumishi wa Umma
kwa ujumla wake kutokana na
utoro wa kudumu kazini”

Pamoja na hilo KKM Ndomba
alisema katika kuongeza jitihada
zaidi za kupunguza mashauri ya
kinidhamu na maadili, ofisi yake
iliwajengea uwezo walimu wa
ajira mpya za Desemba, 2020 na
Julai, 2021 kwa kuwaelimisha

MPkuu wa Kitengo cha Mawasiliano ya Serikali Gerard Chami (kushoto)

akizungumza na Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashaurt ya Wilaya ya

Bagamoyo pamoja Kaimu Katibu Msaidizi wa TSC Bayamoyo, Titus
Ndomba hivi karibuni.
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NIDHAMU ZA WALIMU BAGAMOYO NA CHALINZE

juu ya maadili ya ualimu na
nidhamu kazini kabla ya kwenda
katika vituo vyao vya kazi jambo
lililoleta mtazamo na matokeo
chanya katika kupunguza
mashauri ya kinidhamu katika
eneo la Bagamoyo na Chalinze
yanayohudumiwa na Ofisi ya TSC
Bagamoyo.

Vilevile KKM Ndomba
alisema Ofisi ya TSC Bagamoyo
inahudumia jumla ya walimu
2,730 (Bagamoyo ikiwa na jumla
ya walimu 1,210; Msingi walimu
698 na Sekondari walimu 512
huku Chalinze ikiwa na jumla ya
walimu 1,520; Msingi walimu 942
na Sekondari walimu 578), idadi
aliyosema inajumuisha walimu 73
wa ajira mpya kwa mgawanyo wa
Bagamoyo walimu wanne (Msingi
mwalimu mmoja na Sekondari

3

walimu watatu) huku Chalinze
ikipata walimu 69 (Msingi walimu
33 na Sekondari walimu 36)
ambao wote kwa ujumla wao
tayari wamepewa barua za ajira
na kuanza kupokea mshahara.
Kaimu Katibu Msaidizi huyo
amesema Idara ya Elimu Msingi
na Sekondari katika Halmashauri
ya Wilaya Bagamoyo na Chalinze
zimekua na ushirikiano wa
kuridhisha katika kushughulikia
masuala mbalimbaliya utekelezaji
wa majukumu ya kisekta ikiwa ni
pamoja na kutoa nafasi kwa TSC
kuwasilisha mada za kujengeana
uwezo na kukumbushana
mambo mbalimbali yanayohusu
majukumu ya Kisheria ya TSC
ambayo ni; Ajira, Nidhamu,

na Maadili katika Utumishi wa
Walimu nchini.
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Aidha, KKM Ndomba
alikishukuru Chama cha
Walimu Tanzania (CWT) Wilaya
kwa ushirikiano mkubwa na
mtazamo chanya kwa Tume
katika kushughulikia masuala
mbalimbali ya walimu wilayani
Bagamoyo na Chalinze jambo
linalopunguza ulimbikizaji
na kuongezeka kwa madai
na malalamiko mbalimbali ya
walimu katika eneo la Bagamoyo
na Chalinze.

Ofisi ya TSC Bagamoyo
inahudumia halmashauri mbili
za Bagamoyo na Chalinze zikiwa
na jumla ya shule 176; Bagamoyo
shule 46 ikiwa ni 36 za Msingi na
10 za Sekondari huku Chalinze
ikiwa na shule 128 ambazo 108
niza Msingi na 20 za Sekondari.
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Baadhi ya Watumishi wa TSC Bagamoyo wakiwa ofisini kwao.
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TSC KUSARAWE WASHUKURU KWA KUWEZESHWA VITENDEA
KAZI, MAFUTA NA UKARABATI WA JENGO LA OFISI
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Mkuu wa Kitengio cha Mawasiliano ya Serikali, Gerard Chami (kulia) akiongea na Afisa wa TSC Wilaya ya
Kisarawe, Sophia Kizenga kuhusu maendeleo ya ofisi hiyo katika kutoa huduma kwa walimu.

Na. Mwandishi Wetu, Kisarawe

ume vya Utumishi wa

Walimu (TSC) Wilaya ya

Kisarawe imeishukuru

TSC Makao Makuu kwa
kuwezeshwa kutoa huduma
bora kwa walimu baada ya
kuboreshewa  mazingira ya
kufanyia kazi.

Shukrani hizo zimetolewa hivi
karibuni na afisa wa TSC Wilaya
ya Kisarawe, Sophia Kizenga kwa
niaba ya Kaimu Katibu Msaidizi wa
Wilaya hiyo wakati Jarida la Sauti
ya TSC lilipotembelea ofisi hiyo
kwa lengo la kujua maendeleo
yaliyofikiwa katika kutoa huduma
kwa walimu.

Kizenga alianza kwa kueleza
kuwa TSC Kisarawe ina shule za
msingi 86 na shule za sekondari
19 za serikali ambazo zina jumla

ya walimu 814 wa shule za msingi
na 628 wa sekondari ambao

wanahudumiwa na ofisi hiyo kwa
mujibu wa sheria.
Alisema kuwa kwa kipindi
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cha nyuma ofisi waliyokuwa
wanaitumia ilikuwa imechakaa
sana kiasi cha kutishia usalama
wao pamoja na nyaraka
mbalimbali za walimu.
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Muwonekano wa jengo la ofisi za TSC Wilaya ya Kisarawe baada ya
kufanyiwa ukarabati na TSC Makao Makuu.
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TSC KUSARAWE WASHUKURU KWA KUWEZESHWA VITENDEA
KAZI, MAFUTA NA UKARABATI WA JENGO LA OFISI
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Mmoja wa watumishi wa TSC Kisarawe akiwa anaendelea kutekeleza
majukumu ofisini kwakwe.

“Jengo letu lilikuwa halifai
kwa kweli, tulikuwa tunakaa
kwa mashaka sana hata usalama
wa nyaraka za walimu haukuwa
mzuri. Tunashukuru sana kwa
kuwa TSC Makao makuu waliliona
hilo na kuamua kufanya ukarabati,
hadi sana unaona ofisi ni nzuri, ina
hadhi na inavutia kufanya kazi,

alisema.

Aliongeza kuwa  pamoja
na ukarabati huo, TSC Makao
makuu  imepeleka vitendea

kazi vya kisasa ikiwemo meza,
printer, kopyuta, Viti, kabati za
kutunzia nyaraka na shajala kitu
ambacho kimesababisha ofisi
hiyo kutekeleza majukumu yake
kwa ufanisi.

Kwa mujibu wa Afisa huyo
upatikanaji wa vitendea kazi
hivyo umesababisha mazoezi
ya upandishaji madaraja,
kubadilishia kazi walimu
waliojiendeleza,  kushughulikia
ajira mpya za walimu pamoja
na kuthibitisha kazini walimu
yafanyike kwa haraka na kwa

wakati.

“Ukiangalia mwezi Juni, 2021
tulipandisha madaraja walimu
447 wa shule za msingi na 274
wa shule za sekondari, tumeajiri
walimu 40 mwezi Julai 2021 na
siku chache zilizopita Kamati ya
Wilaya imekaa na kuwathibitisha
kazini walimu 28 walioajiriwa
mwezi Desemba 2020. Fikiria
hawa wote lazima wapate barua
zao na mchakato wa kuwapatia
hizo barua unategemea uwepo
wa vifaa vya kutosha, na kwa kuwa
tulikuwa navyo, hatukukwama
hata kidogo,” alisema Kizenga.

Aliendelea kueleza kuwa ofisi
yake imekuwa ikipokea mafuta
ya magari kutoka TSC Makao
Makuu, kitu ambacho kimesaidia
watumishi hao kufanya ziara
kwenye shule mbalimbali na
kukutana na walimu kwa lengo
la kutoa elimu juu ya sheria na
taratibu zinazosimamia utumishi
wa walimu.

Alifafanua kuwa pamoja na
kwamba ofisi hiyo haina magari,

mafuta  hayo  wanayatumia
kwenye magari ya Ofisi vya
Mkurugenzi Mtendaji wa

Halmashauri ya Kisarawe kwa
ajili ya kufanya ziara kwenye
shule mbalimbali kitu ambacho
kimesaidia kuimarisha nidhamu
kwa walimu.

“Unajua tukiomba gari
kwa Mkurugenzi anatupatia
lakini mafuta ni lazima tuweke
wenyewe. Zamani  tulikuwa
tunashindwa kuwafikia walimu
kulingana na jiografia ya Wilaya
hii, lakini kwa sasa tunatembelea
kata mbili kwa siku na kukutana
na walimu,” alisema afisa huyo.

Aliongeza kuwa, “kutokana na
ziara hizo hali ya nidhamu kwa
walimu inaendelea kuimarika na
mashauri ya nidhamu yanazidi
kupungua kia mwaka. Ukiangalia
mwaka 2017/2018 tulikuwa na
mashauri 39 lakini hadi kufikia

mwaka  2020/2021  yalikuwa
yamepungua hadi kufikia
mashauri 5”

Vilevile, Kizenga amesema
kuwa kutokana na kuwepo
wa vitendea kazi, ofisi yake

imefanikiwa kuandaa kabrasha la
maadili na miiko ya kazi ya ualimu
na kusambaza katika shule zote
za wilaya hiyo ili kuendelea
kuwakumbusha  walimu  kile
wanachotakiwa kuzingatia kwa
mujibu wa taratibu.

Afisa huyo alihitimisha kwa
kueleza kuwa kwa sasa walimu wa
Wilaya ya Kisarawe wanaifahamu
vizuri TSC na majukumu yake na
pia wanatambua na kuridhishwa
na huduma zinazotolewa na ofisi
hiyo.
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KATIBU TSC ATOA SIKU SABA KWA SEKRETARIETI YA KAMATI
MPYA YA UKAGUZI WA NDANI YA TUME KUWASILISHA
KWAKE TAARIFA YA KILA KIKAO CHA KAMATI HIYO

Na. Mwandishi Wetu, Dodoma

atibuwaTume ya Utumishi
waWalimu (TSC), Mwalimu
Paulina Nkwama, ndc,
meitaka Sekretarieti
ya Kamati Mpya ya Ukaguzi wa
Ndani ya Tume kuwasilisha kwake
taarifa/ muhtasari wa kila kikao
cha Kamati kinachofanyika ndani
ya siku saba mara baada ya kikao
kufanyikaili kurahisisha usimamizi
madhubuti wa maazimio,
maelekezo na yatokanayo vya
vikao husika.

Mwalimu Nkwama aliyasema
hayo hivi karibuni alipoalikwa
kuwa Mgeni Rasmi katika uzinduzi
wa Kamati Mpya ya Ukaguzi
wa Ndani ya Tume ya Utumishi
wa Walimu katika Oﬁsi za Tume

Muwenyekiti mpya wa Kamati ya Ukaguzi wa Ndani
va TSC, Ally Rashid akitoa neno la Kumkaribusha
Katibu wa TSC ili azindue Kamarti hiyo. Hafla ya
uzinduzi huo ilhifanyika hivi karibuni kattka Ukumbi
wa TSC Makao Makuu Dodoma hivi karibuni.

Karibu wa Tume ya Utumishi waWalimu (TSC), Paulina Nkwama akitoa
hotuba ya uzinduzi wa Kamati ya Ukaguzi wa Ndani ya TSC uliofanyika
katika Ukumbi wa TSC Makao Makuu Dodoma hivi karibuni.

mbalimbali na hasa Kamati hii na
ya Ukaguzi wa Ndani ni muhimu
sana katika kusimamia utekelezaji

maazimio, maelekezo,

miongozo  inayotolewa

na wataalamu katika eneo

hili. Naelekeza na kuisisitiza

Kanbu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC),

Paulina Nkwama (katikar)) akiwa katika picha ya

pamoja na Mwenyekiti wa Kamati ya Ukaguzi wa

Ndani ya TSC, Ally Rashid (kulia) pamoja na Katibu
wa Kamati hiyo Laurence Chankan.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)

DESEMBA 2021



SHUTI
Y &lé

__HABARI /18

KATIBU TSC ATOA SIKU SABA KWA SEKRETARIETI YA KAMATI
MPYA YA UKAGUZI WA NDANI YA TUME KUWASILISHA
KWAKE TAARIFA YA KILA KIKAO CHA KAMATI HIYO

Sekretarieti ya Kamati hii mpya
kuwasilisha kwangu muhtasari wa
kila kikao cha Kamati hii ili kuweza
kusimamia vema na kwenda na
wakati katika utekelezaji wa yale
yote yatakayokua yameazimiwa,
yameelekezwa au kushauriwa

na Kamati” Alisema Katibu Mw.
Nkwama
Akiongezea  Katibu  huyo

wa TSC alisema kuwa lengo la
utekelezaji wa kuundwa kwa
kamati hiyo ya ukaguzi wa ndani
wa hesabu katika taasisi za umma
ni kuzuia kwa wakati na kudhibiti
mianya na dalili zozote za
ubadhirifu unaoweza kubainika
mapema katika matumizi ya
fedha za umma ndani ya Tume
na ndiyo maana Kamati hizo ni
muhimu sana katika utendaji wa
taasisi.

Mwl. Nkwama alisema uwepo
wa Kamati ya Ukaguzi wa Ndani
inayojumuisha wajumbe kutoka
njeyaTume utasaidia nakuongeza
nafasi na umakini katika kupata
hati safi kila mwaka na kuepukana
na hati zenye mashaka au chafu
kutokana na kutofuata taratibu
mbalimbali za matumizi sahihi
ya fedha za Umma ikiwa ni
pamoja na kutofuata miongozo
mbalimbali ya matumizi ya fedha
za Umma iliyopo.

Katibu huyo wa TSC alisema
mafanikio ya TSC katika utendaji
wake wa majukumu ya kila siku
unaitegemea sana Kamati hiyo
na hivyo kuahidi ushirikiano wa
kutosha usiku na mchanaiili iweze
kutekeleza majukumu yake kwa
weledi na ufasaha unaotakiwa.

Aidha, Mwl. Nkwama

Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Paulina Nkwama (wa
tatu kutoka kushoto) akiwa katika picha ya pamoja na Mwenyekiti wa
Kamati ya Ukaguzi wa Ndani ya TSC, Ally Rashid (wa tatu kutoka

upande wa kulia), Katibu wa Kamati hiyo Laurence Chankan (wa pili

kutoa kushoto) pamoja na wajumbe wa Kamati hiyo.

aliwapongeza Mwenyekiti, katibu
na Wajumbe wa Kamati hiyo kwa
kuteuliwa akisema kuwa zoezi la
uteuzi halikua rahisi kutokana na
wote waliopendekezwa kuwa na
uwezo, vigezo, na sifa za kuweza
kuteuliwa na kuwemo katika
kamati hiyo.

Kablaya kuzindua rasmi Kamati
hiyo, alitumia fursa ya uzinduzi
huo kumpongeza na kumshukuru
Rais wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania, Mheshimiwa Samia
Suluhu Hassan, kwa kuendeleza
uhamasishaji wa mapambano
dhidi ya janga la UVIKO-19 baada
ya kuongoza zoezi la chanjo miezi
kadhaa iliyopita huku akiisisitiza
Kamati kufuata maelekezo yote
yanayotolewa na wataalamu wa
Afya pamoja na maelekezo ya
Viongozi wa Juu wa Serikali ikiwa
ni pamoja na kuwasihi wananchi
kupata taarifa kutoka vyanzo
rasmi vya Serikali.

Nae Mwenyekiti Mpya
Mteule wa Kamati hiyo mpya ya
Ukaguzi wa Ndani wa Hesabu za
Serikali ndani ya TSC, Ndg. Ally
Rashid, kabla ya kumkaribisha
Mgeni Rasmi, Katibu wa TSC
Mwl. Paulina Nkwama, ndc,
aliyaelezea kwa ufupi majukumu
ya Kamati hiyo kwa mujibu wa
Sheria inayoelekeza kuundwa
kwa Kamati hizo ikiwa ni pamoja
na ushirikiano wa wajumbe wa
kamati hiyo na Menejimenti ya
TSC kwani kuna nyakati zitahitaji
ushiriki wa mjumbe au wajumbe
wa Menejimenti kulingana na
hoja itakayokuwa mezani.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)
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KATIBU TSC ATOA SIKU SABA KWA SEKRETARIETI YA KAMATI
MPYA YA UKAGUZI WA NDANI YA TUME KUWASILISHA
KWAKE TAARIFA YA KILA KIKAO CHA KAMATI HIYO

Wajumbe pamoja na Sekretarieti ya Kamati ya Ukaguzi wa Ndani ya TSC wakiwa kwenye kikao cha uzinduzi
wa Kamati hiyo kilichofanyika hivi karibuni kattka Ukumbi wa TSC Makao Makuu Dodoma hivi karibuni.

Kanbu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Paulina Nkwama akikabidhi nyaraka zinazoongoza Kamati
va Ukaguzi wa Ndani kwa Wagumbe wa Kamati ya Ukaguzi wa Ndani mara baada ya kuzindua Kamati hiyo
hivi karibuni.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC) DESEMBA 2021
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TSC YAFANYA KIKAO NA WADAU WA ELIMU

Na. Mwandishi Wetu, Dodoma

ume vya Utumishi wa

Walimu (TSC) imefanya

kikao na wadau

mbalimbali  wa elimu

kwa lengo la kuangalia namna ya

kutatua changamoto mbalimbali
zinazowakabili walimu.

Mkutano huo ulifanyika

ulihudhuriwa na wajumbe
mbalimbali wakiwemo kutoka
Ofisi ya Rais lkulu, Ofisi ya Rais
Menejimenti ya Utumishi wa
Umma na Utawala Bora, Ofisi ya
Rais Tawala za Mikoa na Mamlaka N
ya Serikali za Mitaa, Wizara ya
FedhanaMipango, WizarayaElimu
Sayansi na Teknolojia pamoja na
Mfuko wa Hifadhi ya Jamii kwa
Watumishi wa Umma (PSSSF).
Katika kikao hicho masuala
mbalimbali yanayohusu
utumishi wa walimu yalijadiliwa
na kutafutiwa ufumbuzi ili
kuhakikisha ~ mwalimu  hapati
usumbufu katika kufuatilia
masuala yake ili aongeze nguvu
zaidi katika kufundisha wanafunzi.

MPkurugenzi wa Apra Maadili na Maendeleo ya

Kanbu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Walimu, Christina Hape akitoa mchango wa mawazo
Paulina Nkwama (aliyekaa mbele) akiongoza kikao wakati wa kikao cha wadau wa elimu kilichofanyika
cha wadau wa Elimu kilichofanyika hivi karibuni jyini  hivi karibuni jiini Dodoma, pembeni yake (upande
Dodoma. wake wa kulia) ni Katibu wa TSC, Paulina Nkwama.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC) DESEMBA 2021
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KIKAO CHA WAKAGUZI WA HESABU ZA SERIKALI

Karibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Paulina Nkwama akiongoza kikao cha Menejimenti ya Tume
na Wakaguzi kutoka Ofisi ya Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali kikichofanyika hvi karibuni katika
ukumbi wa mikutano wa TSC.
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Katbu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC),
Paulina Nkwama akiongoza kikao cha Menejimenti
va Tume na Wakaguzi wa Nje kikichofanyika hivi
karibuni katika ukumbi wa mikutano waTSC. Upande Baadhi ya wajumbe wa Menejimenti ya TSC wakiwa
wa kushoto ni baadhi ya wakaguzi kutoka Ofisi ya kwenye kikao na Wakaguzi kutoka Ofisi ya Mkaguzi
mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Seritkali wanaoendelea Mkuu wa Hesabu za Serikali (hawapo pichani)
kufanya ukaguzi wa hesabu za TSC. kilichofanyika hivi karibuni jijini Dodoma.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC) DESEMBA 2021
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MSABAHA: WAAIJIRI WASIFUNGE MISHAHARA
YA WALIMU BILA KUZINGATIA SHERIA

Na. Mwandishi Wetu, Korogwe

aajiri wameshauriwa

kuzingatia taratibu

zilizopo kwa mujibu

wa sheria kabla ya
kuchukua hatua za kinidhamu
ikiwemo kuwatoa walimu kwenye
orodha ya mishahara kabla ya
kuwasiliana na Tume ya Utumishi
wa Walimu (TSC) ambayo ndiyo
yenye mamlaka ya Ajira na
Nidhamu kwa walimu.

Kauli hiyo imetolewa hivi
karibuni na Kaimu Katibu Msaidizi
wa TSC Wilaya ya Korogwe,
Angelina Msabaha wakati
akizungumza na Jarida la Sauti ya
TSC ofisini kwake mjini Korogwe.

Msabaha alisema kuwa
pale mwajiri anapobaini kuwa
mwalimu  amekosea  sheria
inamtaka kuwasilisha suala husika
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Kaimu Katibu Msaidizi wa TSCWilaya ya Korogwe, Angelina Msabaha

(kulia) akisisitiza jambo wakati wa mazungumzo yake na Mkuu wa

Kitengo cha Mawasiliano ya Serikali wa TSC, Gerard Chami hivi
karibuni.

kwenye mamlaka ya nidhamu ili
hatua zichukuliwe na hatimaye
kufikia uamuzi wa shauri husika

Kaimu Kanbu Msaidizi wa TSC Wilaya ya Korogwe, Angelina Msabaha

akiwasilisha taarifa ya utekelezaji wa majukumu ya ofist hiyo kwa Mkuu

wa Kitengo cha Mawasiliano ya Serikali wa TSC, Gerard Chami (hayupo

pichani) wakati wa ziara ya kiongozi huyo aliyoifanya katika ofisi za
TSC Korogwe hivi karibuni.

kwa kuzingatia sheria kanuni na
taratibu za Utumishi wa Walimu.

“Tunaendelea kuwahimiza
watendaji kutoka ofisi ya mwajiri
kuwa wasichukue hatua za
kumuondoa mwalimu kwenye
orodha ya mshahara bila
kuwasilisha suala husika kwetu.
Haipendezi kukuta mwalimu
ameondolewa kwenye orodha
ya mshahara wakati hata
hajafunguliwa shauri, na pale
anapofunguliwa shauri unakuta
mwalimu hana hatia, hapa
inakuwa tumemwonea mwalimu,”
alisema Msabaha.

Pamoja na hayo, Msabaha
ameshauri kuwa ni vyema
viongozi wanaosimamia elimu
hususan maafisa elimu kuwa
washauri wa walimu na pale
wanapoona mwalimu anakwenda
kinyume na maadili ya kazi yake
wamwite na kumwelimisha kabla

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)
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MSABAHA: WAAIJIRI WASIFUNGE MISHAHARA
YA WALIMU BILA KUZINGATIA SHERIA

kabla ya kuamua kuchukua hatua
za kinidhamu kwa mujibu wa
sheria.

“Nimekuwa nikisisitiza pia
kuwa maafisa elimu wana nafasi
kubwa ya kuwasaidia walimu
wasiingie kwenye matatizo ya
utovu wa nidhamu. Ni vizuri
pale anapoletewa taarifa na
Mkuu wa Shule kuwa mwalimu
amekwenda kinyume na taratibu,
amtafute mwalimu huyo na
kumshauri badala ya kushauri tu
mwalimu achukuliwe hatua za
kinidhamu, tusipoweka jitihada
za  kuwaelimisha  tutajikuta
tunafukuza walimu wengi,”
alisema Msabaha.

TSC Korogwe inahudumia
Halmashauri mbili ambazo ni
Halmashauri ya Mji Korogwe
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na Halmashauri ya Wilaya ya
Korogwe na inahudumia jumla ya
walimu 817 ambao wanafundisha
shule 38 katika Halmashauri ya Mji
na walimu 1580 wanaofundisha
shule 166 katika Halmashauri ya
Wilaya.

Akizungumzia suala la uhusino
kati ya Ofisi yake na Ofisi za
Wakurugenzi wa Halmashauri
zote mbili, Msabaha alisema
kuwa kuna ushirikiano mzuri kitu
ambacho kimesababisha kazi
nyingi kufanyika kwa wakati na
kwa ufanisi.

“Tuna ushirikiano  mzuri,
hata ukiangalia kwenye zoezi la
kupandisha madaraja walimu
tulifanya kazi kwa pamoja na
tulipandisha walimu 395 wa
Korogwe Mji na walimu 607 wa

Mmoja wa Maafis wa TSC Korogwe, Joseph Shelukindo akiwa ofisini kwake.

Halmashauri ya Wilaya. Hata
kwenye miradi ya ujenzi wa
madarasa inayoendelea sasa,

tunapata fursa ya kufanya ziara na
kuongea na walimu wetu ambao
ndio wanaosimamia miradi hiyo,
tunawasisitiza kuzingatia maadili
ya kazi na uzalendo ili miradi
ikamilike kama ilivyopangwa,”
alisema Kaimu Katibu Msaidizi
huyo.

Wilaya ya Korogwe ipo katika
Mkoa wa Tanga na inapakana
na Wilaya za Muheza (upande
wa mashariki), Wilaya ya Same
(magharibi), Wilaya ya Wilaya ya
Lushoto (Kaskazini) na Wilaya na
Muheza (kusini) na ina ukubwa
wa kilomita za mraba 3756.
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Kanbu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Paulina Nkwama akiwaongoza kikosi kazi cha kuhakiki
taarifa zaWalimu wa Shule za Msingi na Sekondari za Sertkali Nchi nzima baada ya taarifa hizo kuwasilishwa
na ofisi za TSC ngazi ya Wilaya.

Kikosi kazi maalaum cha kuhakiki taarifa za Walimu Kikosi kazi maalaum cha kuhakiki taarifa za Walimu

wa Shule za Msingt na Sekondari za Serikali Nchi wa Shule za Msingi na Sekondari za Serikali Nchi

nzima kikiwa kinaendela na kazi baada ya taarifa nzima kikiwa kinaendela na kazi baada ya traarifa
hizo kuwasilishwa na ofist za TSC ngazi ya Wilaya. hizo kuwasilishwa na ofist za TSC ngazi ya Wilaya.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC) DESEMBA 2021
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TUME YA UTUMISHI WA WALIMU WILAYA YA KIGOMA YAZIPONGEZA
SHULE ZA SERIKALI ZILIZOONGOZA KATIKA MATOKEO YA MTIHANI
WA TAIFA WA DARASA LA SABA MWAKA 2021

Na. Mwandishi Wetu, Kigoma

ume ya Utumishi wa
Walimu (TSC) Wilaya ya
Kigoma imetoa vyeti vya
pongezi kwa shule mbili
za Msingi za Serikali zilizofanya
vizuri  kwenye matokeo ya
Mtihani wa Taifa wa darasa la saba
mwaka 2021 ikiwa ni nisehemu
ya kutekeleza maelekezo vya
MenejimentiyaTSC Makao Makuu
iliyoelekeza ofisizaWilaya kujenga
utamaduni wa kuwapongeza
walimu wanaofanya vizuri.

Shule hizo zilizopewa vyeti
vya pongezi Kisozi iliyoko katika
Halmashauri ya Wilaya ya Kigoma
iliyotembelewa tarehe 18.11.2021
na Shule ya Msingi Burega iliyoko
katika Halmashauri ya Manispaa
Kigoma/Ujiji iliyotembelewa
tarehe 19.11.2021.

Katika taarifa yake aliyoituma
kwa njia ya mtandao, Kaimu
Katibu Msaidizi wa TSC wilaya ya
Kigoma, Obadia Makoko alieleza
kuwa ofisi yake iliona umuhimu
wa kutoa vyeti vya pongezi
kutokana na juhudi zinazofanywa
na walimu wa shule hizo licha ya
kuwa wapo wachache.

“Shule ya Msingi Kisozi ilianza
mwaka 1997, ni miongoni mwa
shule 106 za Msingi za Serikali
za Halmashauri ya Wilaya vya
Kigoma. Shule hii inatakiwa kuwa
na walimu 11 lakini ina walimu
watano (5) na wanafunzi 504,
hivyo ina upungufu ya walimu
6, lakini pamoja na changamoto
hiyo ya upungufu wa walimu
shule hii imefaulisha wanafunzi
kwa 100% mwaka 2020 na 2021/
ilisema sehemu ya taarifa hiyo.

Taarifa hiyo iliendelea kueleza
kuwa, “Shule ya Msingi Burega
ilianza mwaka 2003. Ina walimu
21 na wanafunzi 1111. Kwa

JAMHURI Y& MULNGAND WA TANZANIA

TUME Y& UTLIMISE
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Mmoja wa Walimu kiwa ameshikilia cheti cha pongezi kilichotolewa na
TSC Kigoma.

miaka mitatu mfululizo shule hii
imeshika nafasi ya kwanza kati ya
shule 45 za Serikali za Manispaa
Kigoma/Ujiji."

Sambamba na hayo, Kaimu
Katibu Msaidizi huyo aliyekuwa
ameambatana na Afisa wa
TSC, Mwalimu Filbert Lukondo
alipata nafasi ya kuongea na
wanafunzi wa darasa la sita
ambapo aliwahamasisha kusoma
kwa bidii, kuacha utoro na

kuepuka vishawishi vinavyoweza
kuwasababishia kuingia kwenye
vitendo vya ngono.

Aidha, Kiongozi huyo
aliwapongeza walimu wa shule
hizo kutokana na juhudi zao
katika kuwafundisha wanafunzi
huku akiwasihi kuendelea na
moyo wa kujitolea na uzalendo
ili wanafunzi waendelee kufanya
vizuri katika masomo yao.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)

DESEMBA 2021
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PICHA MBALIMBALI WAKATI WA KUFUNGA
MAFUNZO YA WATUMISHI WA TSC WA KADA SAIDIZI

Kanbu wa Tume ya
Utumishi wa Walimu
(TSC), Paulina
Nkwama  (kushoto)
akipokea kitini kutoka
kwa  Mratibu  wa
Mafunzo ya Warumishi
wa Kada  Saidizi
kutoka  Chuo  cha
Utumishi wa Umma.
Kitini hicho kina mada
mbalimbali zilizotolewa
wakati wa mafunzo
hayo valyyofanyika
tarehe 8-10 Novemba,
2021 jiini Dodoma.

Mkurugenzi Msaidizi wa Usimamizi wa Rasilimali

Watu, Shami Kamala akitoa neno fupi wakati wa Baadhi ya Washiriki wa Mafunzo wa Watummishi wa

kufunga mafunzo ya Warumishi wa Kada Saidizi wa Kada Saidizi wa TSC wakitoa neno la shukrani kwa

TSC yalyyofanyika tarehe 8-10 Novemba, 2021 jinni  Katibu wa TSC (hayupo pichani) wakati wa kufunga
Dodoma. mafunzo hayo.

Baadhi ya Watumishi wa TSC wakiwa katika hali ya utuliou wakati wa kufunga mafunzo.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC) DESEMBA 2021
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PICHA MBALIMBALI WAKATI WA KUFUNGA
MAFUNZO YA WATUMISHI WA TSC WA KADA SAIDIZI
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TSC SAME NA UTEKELEZAJI WA MAJUKUMU YAKE

Na. Mwandishi Wetu, Same

ume ya Utumishi wa
Walimu (TSC) Wilaya ya
Same inahudumia jumla
ya Shule 230 ambapo
Shule za Msingi ni 187 na
Sekondari ni 43 huku shule hizo
zikiwa na walimu wapatao 2079,
na katika idadi hiyo walimu1284 ni
wa msingina 795 ni wa sekondari.

Godfrey Sebulu ni Kaimu
Katibu Msaidizi wa TSC Wilaya
ya Same, anaeleza kuwa katika
mwaka wa fedha 2020/2021 ofisi
yake ilipokea na kuajiri walimu
58 na mwaka 2021/2022 ilipokea
na kuajiri walimu 192 kati ya 198
waliopangiwa vituo vya kazi
katika Halmashauri ya Wilaya ya
Same.

Sebulu  anafafanua  kuwa
walimu wote walioajiriwa
walipewa mafunzo elekezi juu
ya Sheria, Kanuni na Taratibu za
Utumishi wa Walimu, haki na
wajibu wao pamoja na miiko na
maadili ya kazi ya ualimu kabla ya
kujaza fomu za ajira na mikataba
ya kazi.

Kwa upande wa upandishji
madaraja walimu kwa mwaka
wa fedha 2020/2021 ofisi hiyo
ilipandisha madaraja walimu

Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano, Gerard Chami (kushoto) akiongea
na watumishi wa TSC Wilaya ya Same wakati wa ziara yake aliyoifanya
wilayani hapo hivi karibuni.

903 ambapo walimu wa Shule za
Msingiwalikuwa 356 na Sekondari
walikuwa 547 huku walimu 101
wakibadilishiwa kazi baada ya
kujiendeleza kielimu.

Katika kuangalia suala la
uwiano wa walimu katika
shule za msingi na sekondari
zinazohudumiwa na TSC wilayani
hapo, Sebulu anaeleza kuwa
Halmashauri ya Wilaya ya Same
inakabiliwa na upungufu wa
walimu 928 ambapo katika idadi
hiyo walimu 739 ni wa shule
za msingi na 189 ni wa shule
za sekondari huku upungufu
mkubwa ukiwa ni kwa walimu wa

E—

J _
l |

Kaimu Kanbu Msaidizi wa TSC Wilaya ya Same, Godfrey Sebulu
(aliyesimama) akimwonesha jambo Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano,

Gerard Chami wakati kiongozi huyo alipotembelea ofisi hiyo hivi karibuni
kwa lengo la kutaka kujua utekelezaji wa majukumu ya Tume wilani

hapo.

masomo ya sayansi.

Katika suala la mashauri ya
nidhamu kwa walimu, ofisi hiyo
ilianzisha mashauri 7 ambapo
mashauri 5 kati ya hayo yalihusu
utoro kazini na mashauri mawili
yalihusu kughushi vyeti, hata
hivyo Kaimu Katibu huyo
aliongeza kuwa juhudi za kutoa
elimu kwa walimu zinaendelea ili
kuhakikisha nidhamu ya walimu
inaendelea kuimarika.

Sebulu anaendelea kueleza
kuwa changamoto anayoiona
katika utendaji kazi wa ofisi yake
ni baadhi ya wakuu wa shule
kutozingatia maadili ya uongozi
katika utumishi wa umma
hasa katika kusimamia maadili,
nidhamu na mahusiano kazini
kwa walimu wanaowasimiamia
kitu ambacho kinasababisha
migogoro  kazini  inayoathiri
ufundishaji wa wanafunzi.

Kiongozi huyo anahitimisha
mazungumzo yake na jarida hili
kwa kueleza kuwa Tume hiyo
imeendelea kupata ushirikiano
kutoka katika ofisi ya Mkurugenzi

wa Halmashauri hiyo kitu
ambacho kimefanya walimu
kuendelea  kuhudumiwa na

kutatuliwa changamoto zao kwa
wakati.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)
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WAAJIRI WAJIBU BARUA ZA WALIMU KWA
WAKATI: KAIMU KATIBU MSAIDIZI TSC ROMBO

Na. Mwandishi Wetu, Rombo

aimu Katibu Msaidizi

wa Tume ya Utumishi

wa Walimu (TSC) Wilaya

ya Rombo Emmanuel

waimu amesema

kuwa moja ya njia za kumsaidia

mwalimu  kutoingia  kwenye

makosa ya kinidhamu ni ofisi ya

mwajiri kuji barua za walimu kwa
wakati.

Alisema kuwa walimu
wana maombi mbalimbali
wanayoyawasilisha kwa mwajiri
ili kupata kibali ikiwa ni utaratibu
wa kawaida katika utumishi wa
umma ambapo mwajiri naye ana
wajibu wa kutekeleza wajibu wa
kumjibu mtumishi wake.

Mwaimu anaeleza kuwa wakati
mwingine walimu wanaweza
kujikuta ~ wameingia katika
makosa ya kinidhamu kutokana
na kuchukua uamuzi wa kufanya
jambo baada ya kusubiri majibu
ya maombi yao kwa muda mrefu
bila mafanikio.

“Mwalimu anaweza akaandika
baruayakuomba kwenda kusoma

Kaimu Kanbu Msaidizi wa TSC Wilaya ya Rombo, Emmanuel Mwaimu
(kulia) akiwa kattka mahosiano na Mkuu wa Kitengo cha Masiliano ya
Serikali, Gerard Chami hivi karibuni katika ofisi za TSC wilani Rombo.

Kaimu Katibu Msaidizi wa TSC Wilaya ya Rombo, Emmanuel Mwaimu
akiongea na Mkuu wa Kitengo cha Masiliano ya Serikali, Gerard Chami
(Chayupo pichani) akiwa ofisini kwake Wilayani Rombo.

na kuiwasilisha kwa mwaijiri kwa
mapema. Mwalimu huyo anaweza
kusubiri ruhusa hadi muda wa
kuanza masomo unafika hapati
majibu, mwisho anaamua kwenda

masomoni. Kisha tunaanza
kumchukulia hatua kwa kosa
la utoro, lakini ukiangalia kosa

hilo amesababishiwa,” alisema
Mwaimu.
Mwaimu ameyaeleza hayo

wakati akizungumza na Jarida la
Sauti ya TSC hivi karibuni akiwa
ofisini  kwake wilayani Rombo
wakati jarida hili lilipotembelea
Wilaya hiyo kwa lengo la kujua
maendeleo yaliyofikiwa katika
kuwahudumia walimu.

Mwaimu  ameeleza  kuwa
ofisi yake inapata ushirikiano
mkubwa kutoka katika ofisi
ya Mkurugenzi Mtendaji wa
Halmashauri ya Wilaya ya Rombo
kitu ambacho kimesaidia masuala
mbalimbali ya walimu kufanyika
kwa kuzingatia sheria kanuni na
taratibu zinazoongoza utumishi
wa walimu.

“Kwa hapa napata ushirikiano
mkubwa, hata pale wanapotaka
kushughulikia suala la mwalimu
mara zote wananiita tushauriane
namna vya kufanya. Pia TSC
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tunaingia kwenye vikao vya
Menejimeti vya Halmashauri,
hivyo tunajivunia sana kwa hilo
kwa kuwa limefanya tuendelee
kuwahudumia walimu kwa weledi
zaidi,” alisema Mwaimu.

Mwaimu  ameeleza  kuwa
Wilaya hiyo ina jumla ya Shule za
Serikali 193 ambapo shule 152
ni za Msingi na Shule 41 ni za
Sekondari huku shule hizo zikiwa
na jumla ya walimu1889 ambapo
walimu 1121 ni wa msingi na 768
ni wa sekondari.

Ameelieza kuwa kutokana
ushirikiano huo kumekuwa na
utulivu mkubwa wa walimu katika
Wilaya hiyo kutokana na ofisi yake
kukutana na walimu mara kwa
mara na kuwaelimisha pamoja
na kushughulikia malalamiko yao
na changamoto mbalimbali za
kiutumishi.

“kutokana na elimu hiyo,
manung’'uniko mengi ya walimu
yamekuwisha.  Mara  nyingi

walimu walikuwa na malalamiko
kwa kutokujua jinsi taratibu
za utumishi zinavyokwenda.
Tumewaelimisha na sasa wanajua
wajibu pamoja na haki zao, hivyo
hata pale wanapotafuta haki zao
wanazingatia taratibu zilizopo,”
alisema Kaimu Katibu Msaidiazi
huyo.

Hata hivyo, Mwaimu alieleza
kuwa, ushirikiano zaidi unahitajika
katiyaTSC naldaraya Elimu kwani
wao ndio wanaohusika moja kwa
moja katika kuhakikisha walimu
wanapata haki zao lakini pia
wanakuwa na uelewa wa kutosha
juu ya maadili ya kazi yao kwa
mujibu wa sheria.

mMasomo ya sayansi.

Katika suala la mashauri ya
nidhamu kwa walimu, ofisi hiyo
ilianzisha mashauri 7 ambapo
mashauri 5 kati ya hayo yalihusu
utoro kazini na mashauri mawili
yalihusu kughushi vyeti, hata
hivyo Kaimu Katibu huyo

aliongeza kuwa juhudi za kutoa
elimu kwa walimu zinaendelea ili
kuhakikisha nidhamu ya walimu
inaendelea kuimarika.

Sebulu anaendelea kueleza
kuwa changamoto anayoiona
katika utendaji kazi wa ofisi yake
ni baadhi ya wakuu wa shule
kutozingatia maadili ya uongozi
katika utumishi wa umma
hasa katika kusimamia maadili,
nidhamu na mahusiano kazini
kwa walimu wanaowasimiamia
kitu ambacho kinasababisha
migogoro  kazini  inayoathiri
ufundishaji wa wanafunzi.

Kiongozi huyo anahitimisha
mazungumzo yake na jarida hili
kwa kueleza kuwa Tume hiyo
imeendelea kupata ushirikiano
kutoka katika ofisi ya Mkurugenzi

wa Halmashauri hiyo kitu
ambacho kimefanya walimu
kuendelea  kuhudumiwa na

kutatuliwa changamoto zao kwa

i

wakati.

MPkuu wa Kitengo cha Masiliano ya Serikali, Gerard Chami (wa pili kutoka kushoto) akiwa katika picha ya
pamoja na watumishi wa TSC Wilaya ya Rombo.
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Kaimu Katibu Msaidizi wa TSC Wilaya ya Mwanga, Catherine Kimario akiwa ofisini kwake.

Na. Mwandishi Wetu, Mwanga

amoja na hali nzuri ya
nidhamu za walimu
Wilayani Mwanga, Kaimu
Katibu Msaidizi (KKM) wa
Tume ya Utumishi wa
Walimu (TSC) wilayani humo, Ndg.
Catherine Kimario, amewasihi
baadhi ya walimu wilayani humo
ambao wanahudumiwa na ofisi
yake (TSC - Mwanga) kujiepusha
na ulevi unaowasababisha
kushindwa kutekeleza wajibu na
jukumu lao la kuingia darasani na
kufundisha.
Hayo yalisemwa hivi karibuni
na Kaimu Katibu Msaidizi wa Ofisi

ya Tume ya Utumishi wa Walimu
(TSC) Mwanga, Ndg. Catherine
Kimario, wakati akizungumza
na Mkuu wa Kitengo cha
Mawasiliano ya Serikali kutoka
TSC Makao Makuu, Ndg. Gerard
Chami, akiwa ziarani katika mikoa
ya Pwani, Tanga, na Kilimanjaro.
Alisema KKM Ndg.Kimario,
“Hali ya nidhamu za walimu
na utii wa nguzo kuu tano za
maadili ya ualimu ni mzuri sana,
ila dosari inakuja kwa baadhi ya
walimu ambao hata mashauri
yao yanapowasilishwa huwa kwa
sehemu kubwa ni kuhusiana na
ulevi uliokithiriunaowasababishia
kushindwa kuingia madarasani
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KAIMU KATIBU MSAIDIZI WA TSC - MWANGA
AWASIHI BAADHI YA WALIMU WILAYANI HUMO
KUJIEPUSHA NA ULEVI ILI KUTEKELEZA WAJIBU WAO

na kutoa huduma stahiki kwa
wanafunzi wao huduma ambayo
ni kuwafundisha kwa mujibu wa
ratiba na miongozo iliyopo.”

Alisema katika mambo
ambayo TSC wilayani humo
inaweza kujivunia na kumshukuru
Mheshimiwa Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Mama
Samia Suluhu Hassan, ni pamoja
na kufanikiwa kuwapandisha
madaraja walimu wote
waliostahili kupandishwa kama
walivyokasimiwa na wote kuanza
kupokea mishahara mipya vya
madaraja hayo.

Pamoja na hilo, Ndg. Kimario
aliishukuru Tume ya Utumishi
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wa Walimu Makao Makuu kwa
kuiwezesha OfisiyaTSC - Mwanga
kupata vifaa bora navya kisasa
katika utendaji kazi kwa ufanisi na
kumthibitishia Mkuu wa Kitengo
cha Mawasiliano ya Serikali
kuwa walimu na wateja wengine
wanaohitaji huduma ya TSC -
Mwanga wanaipata huduma hiyo
kwa wakati kama inavyoelekezwa
katika Mkataba wa Huduma kwa
Mteja wa Tume.

Aidha, KKM Ndg. Kimario
alisema bado kumekua na
changamoto ya makazi kwa

baadhiya walimu hasa wanawake
wanaohudumu katika mazingira
na jamii za wafugaji kutokana na

ufinyu wa nyumba za makazi ya
walimu au kutokuwepo kabisa
kwa nyumba hizo kwa mgawanyo
sawa wa kijinsia kati ya walimu
wanaume na walimu wanawake.

Kaimu Katibu Msaidizi huyo
alishukuru  kwa  ushirikiano
anaoupata kutoka Idara za
Utawala, Utumishi na Rasilimali
Watu, Elimu Msingi na Sekondari,
Udhibiti Ubora wa shule pamoja
na walimu wa wilaya hiyo na
kuifanya kazi ya Tume kuwa rahisi
na yenye tija katika kusimamia
utekelezaji wa majukumu ya
Kisheria yaani; Ajira, Nidhamu na
Maadili ya Ualimu.

Ofisi ya TSC - Mwanga
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KAIMU KATIBU MSAIDIZI WA TSC - MWANGA
AWASIHI BAADHI YA WALIMU WILAYANI HUMO
KUJIEPUSHA NA ULEVI ILI KUTEKELEZA WAJIBU WAO

inahudumia Halmashauri moja
ya Wilaya ya Mwanga ikiwa na
jumla ya shule 136 zilizosajiliwa;
ikiwa Shule za Msingi ni 110 na
Sekondari 26 huku ikihudumia
jumla ya walimu wanaoingia
darasani 1,183; ambapo jumla ya
walimu 657 wanafundisha Shule
za Msingi na 526 wanafundisha
Shule za Sekondari, idadi
inayojumuisha  walimu 184
wa ajira mpya za mwaka 2019
(25), 2020 (37), na 2021 (122)
ambao wote kwa ujumla wao
walishapewa barua za ajira na
kuanza kupokea mshahara kwa
nafasi walizoajiriwa.

Kaimu Katibu Msaidizi wa TSC Wilaya ya Mwanga, Catherine Kimario (kushoto) akizungumsza na Mkuu
wa Kitengo cha Mawasiliano ya Serikali, Gerard Chami ofisini kwake hivi karibuni.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)

DESEMBA 2021




Ysm%lc HABARI PICHANI

Karibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Paulina Nkwama (wa nne kutoka kushoto) akiwa pamoja na

Waziri wa Sanaa Utamaduni na Michezo, Innocent Bashungwa (wa sita kutoka kushoto) pamoja na viongozi

wengine (Makatibu Wakuu, Mkuu wa Mkoa wa Mrorgoro, pamoja na Viongozi wa Shimiwt) wakiangalia
mcheo wa fainali wakati wa kufunga mashindano ya SHIMIWI Novemba 2, 2021 myini Morogoro.

et
s

MPkurugenzi wa Utawala na Usimamizi wa Rasilimali

Watu kutoka TSC, Moses Chitama akisalimia baada Wanamichezo wa TSC wakiwa kwenye maandamano

va kutambulishwa wakati kwa kufunga mashindano wakati wa kufunga mashindano ya SHIMIWI
va SHIMIWI Novemba 2, 2021 mjini Morogoro. Novemba 2, 2021 myini Morogoro.
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KATIBU TSC AWAPONGEZA WACHEZAJI
WALIOSHIRIKI MASHINDANO YA SHIMIWI

—_— i

Katbu wa Tume ya utumishi wa Walmu (TSC), Paulina Nkwama akiongea na wachezaji walioshiriki
mashindano ya SHIMIWI yaliyofanyika kwa wiki mbili na kuhitimishwa Novemba, 2, 2021, mjini Morogoro.

Na. Mwandishi Wetu, Dodoma

atibbu wa Tume vya

utumishi wa Walimu

(TSC), Paulina Nkwama

amewapongeza

wachezaji wa tume
hiyo walioshiriki mashindano ya
SHIMWIWI yaliyofanyika kwa wiki
mbili na kumalizika Novemba 2,
2021 mjini Morogoro.

Nkwama alitoa pongezi hizo
wakati alipokutana na wachezaji
hao hivi karibuni ambapo pamoja
na mambo mengine wachezaji
walimkabidhi Medali waliyoipata
baada ya kuibuka mshindi wa tatu
katika mbio za watumishi wenye Katibu wa Tume ya wtunushi wa Walimu (TSC), Paulina Nkwama
umri wa zaidi ya miaka 55 pamoja  (kushoto) akipokea cheti cha ushiriki wa mashindano ya SHIMIWI
na cheti cha kushiriki mashindano  kuroka kwa Katibu wa SHIMIWI tawi la TSC, Enid Geofrey wakati
hayo. Katibu huyo alipokutana na wachezaji walioshiriki mashindano hayo

“Ninawashukuru sana kwa hivi karibuni.
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KATIBU TSC AWAPONGEZA WACHEZAJI
WALIOSHIRIKI MASHINDANO YA SHIMIWI

Katibu wa Tume ya utumishi wa Walimu (TSC), Paulina Nkwama
akivishwa medali na mchezaji Bwitalihati Magota wakati Katibu
alipokutana na wachezay waTSC walioshiriki mashindano ya SHIMIWI.
Medali hiyo ilipatikana baada ya TSC kushika nafasi ya taru katika
mbio za watumishi wenye umri unaoanzia miaka 55 na kuendea.

kushiriki mashindano ya SHIMIWI,
ninatambua kuwa muda wa
maandalizi ulikuwa ni mfupi sana
lakini kila mmoja amefanya kazi
yake kwa nguvu kwa lengo la
kuitangaza na kuiletea heshima
Tume," alisema Nkwama.

Kiongozi aliwaahidi wacezaji
hao kuwa, mashindano
yatakayofanyika mwakani
yatakuwa na maandalizi ya
kutosha kwa kuwa Tume hiyo
itaandaa wachezaji mapema
na kuwapatia vifaa muhimu ili
waweze kurudi na makombe
mengi ya ushindi.

“Ninawaahidi kuwa mwakani
tutajipanga vizuri zaidi,
tutafanya maandalizi mapema,
tutahakikisha tunanunua vifaa
vinavyohitajika na tutaendelea
kuwapa muda wa kufanya

Katibu  huyo  aliwashauri
wachezaji hao kuendelea kufanya
mazoezi wakati wote badala ya
kusubiri muda unaotolewa na
ofisi kwa ajili ya kufanya mazoezi
kwa kuwa licha ya kufanya
mazoezi kwa ajili ya kushiriki
mashindano mbalimbali, mazoezi
ni muhimu katika kuimarisha
afya na kujikinga na magonjwa
yasiyoambukiza.

“Ninajua mlipokuwa Morogoro
mlikuwa mnafanya mazoezi
kila siku asubuhi na jioni, sasa
ninawaomba msiache tabia hiyo.
Usifanye mazoezi pale unaposikia
kuwa kuna mashindano tu,
mazoezi ni  muhimu katika
kuimarisha afya zetu hususan sisi
ambao tunatumia muda mwingi
tukiwa tumekaa aofisini,’ alisema.

mazoezi ili muweze kufanya vizuri Wachezaji walioshiriki mashindano ya SHIMIWI wakiwa katika kikao
zaidi katika mashindano yajayo, @ Katibu wa TSC mara baada ya kumalizika kwa mashindano hayo
alisema. valiyofanyika mjini Morogoro.
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TSC YAFANYA UCHAGUZI WA VIONGOZI WA SHIMIWI

Na. Mwandishi Wetu, Dodoma

ume ya Utumishi wa

Walimu (TSC) imefanya

uchaguzi wa kupata

viongozi wa SHIMIWI

ikiwa ni mara ya kwanza
tangu tume hiyo ilipoanzishwa
mwaka 2016.

Uchaguzi huo uliofanyika
mapema katikati ya mwezi
Novemba 2021 umewaweka
madarakani Gerard Chami
(mwenyekiti), Mecktildis Kapinga
(Makamu  Mwenyekiti), Enid
Geofrey (Katibu) na Pastory
Mnyaki (Katibu Msaidizi).

Viongozi wengine
waliochaguliwa ni  Mashaka
Athuman (Mhasibu) na Francis
Gwankisa (Mjumbe wa Shimiwi

JTanEE

-

Katbu wa Tume ya utumishi wa Walmu (TSC), Paulina Nkwama
(alyyefunmika kichwa) akiwa katika picha ya pamoja na viongozi wa
SHIMIWI mara baada ya uchaguzi huo kumalizika.

Taifa)
Sophia

Kiljumbe wakichaguliwa kuwa
wajumbe wa tawi.

huku Thomas Tambilija,
Kutona na Thomas

Kanbu wa Tume ya utumishi wa Walimu (TSC), Paulina Nkwama (aliyefunika kichwa) akiwa akitka picha
va pamoja na watumishi wa TSC walioshiriki uchaguzi wa kuwachagua viongozi wa SHIMIWL
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